Forum DrayTek VN

Go Back   AN PHAT FORUM - Dien dan DrayTek VN > Hỏi đáp về sản phẩm DrayTek > Các dòng sản phẩm Broadband router
Hỏi/Đáp Thành viên Lịch Tìm kiếm Bài trong ngày Ðánh dấu đã đọc

Các dòng sản phẩm Broadband router Vigor2910 series, Vigor2950 series, Vigor3300 series...

Trả lời
Lần đọc: 1734 - Trả lời: 2  
Ðiều Chỉnh Xếp bài
Old 22-02-2014, 12:42 PM   #1
laodatma
Thành viên mới

laodatma's Avatar

Số lần cám ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài
Default VigorFly200 bị lỗi wifi mỗi khi reboot

VigorFly200 của mình sau khi up bản 1.3.2 bị hiện tượng mỗi khi boot lại thì các thiết bị bắt sóng wifi bị hiện tượng: kết nối được sau đó rớt mạng rồi lại kết nối rồi lại rớt ...

Khi dùng các chương trình kiểm tra của card wifi thì thấy Channel phát k fix được (dù mình đã để fix hoặc auto). Mỗi lần bột lại thì phải kết nối = wire sau đó nếu phần General Setup: nếu channel đang để auto thì phải set fix (thường để 5 & 9 thì ok); nếu nó đang đặt fix thì lại chuyển qua auto

Lần nào boot lại cũng phải làm mấy vụ trên rất ngán

Quanh hàng xóm cũng có 1 ssos điểm phát AP nên đang sợ đụng, nhưng vấn đề trước khi up fw thì cũng vẫn điều kiện có nhiều ap vậy nhưng k sao. Mà k có cách để quét các channel của hàng xong để fix tránh ra. Channel Width : từ trước đến giờ vẫn để auto 20/40

thay đổi nội dung bởi: laodatma, 22-02-2014 lúc 12:47 PM.
laodatma is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-02-2014, 03:24 PM   #2
AnPhat09
DrayTek Support Team

AnPhat09's Avatar

Số lần cám ơn: 856
Được cảm ơn 1,372 lần trong 863 bài

Trong môi trường nhiều nguồn nhiễu bạn vui lòng chỉnh channel width về only 20MHz
Nếu bạn muốn sử dụng lại firmware cũ (như bạn mô tả là tốt hơn firmware hiện tại) vui lòng cho chúng tôi biết version đó, chúng tôi sẽ gửi cho bạn

Firmware 1.3.2 đã được test với đa số khách hàng và phản hồi rất tốt. Rất tiếc vì trường hợp của bạn

Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hay cần thêm thông tin khác về draytek và totolink, chúng tôi rất sẳn lòng cung cấp cho bạn. hoặc bạn có thể trao đổi với các nick yahoo đang online (sáng) tại http://www.anphat.vn. email: hotro@anphat.vn | điện thoại: 08-3925 3789

ĐC: 3C, Trần Phú, P.4, Q.5 TP.HCM
Điện thoại: (08) 39253789-Fax: (08) 39256597
Kỹ thuật : support@draytek.com.vn
Kinh doanh : sales@draytek.com.vn
Nick YM : anphat09
AnPhat09 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-02-2014, 04:10 PM   #3
laodatma
Thành viên mới

laodatma's Avatar

Số lần cám ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài

Trích:
Nguyên văn bởi AnPhat09 View Post
Trong môi trường nhiều nguồn nhiễu bạn vui lòng chỉnh channel width về only 20MHz
Nếu bạn muốn sử dụng lại firmware cũ (như bạn mô tả là tốt hơn firmware hiện tại) vui lòng cho chúng tôi biết version đó, chúng tôi sẽ gửi cho bạn

Firmware 1.3.2 đã được test với đa số khách hàng và phản hồi rất tốt. Rất tiếc vì trường hợp của bạn

Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hay cần thêm thông tin khác về draytek và totolink, chúng tôi rất sẳn lòng cung cấp cho bạn. hoặc bạn có thể trao đổi với các nick yahoo đang online (sáng) tại http://www.anphat.vn. email: hotro@anphat.vn | điện thoại: 08-3925 3789
Tks! Hôm qua sau khi đọc một số bài mình cũng đã chỉnh thử về 20mhz nhưng vẫn không ăn thua. Khả năng mình cho là vụ khi boot lên con 200f này tự dò phát hiện các ap quanh đó dùng chanel nào để dùng tránh đi có lẽ chưa ổn ở fw này (các bản trước coding tốt hơn chăng). Mình có lưu có lẽ là đầy đủ cả phiên bản fw của con 200f nên không ngại vụ downgrade phiên bản, nhưng tiếc các chứ năng duy trì kết nối cho ios nên k cho xuống. Tính năng mới đó rất hay vì các bản fw trước k có nên nhiều lúc rất bực: gõ mỏi tay trả lời 1 vấn đề trên 4rum không để ý bấm sumit thì lỗi mất hết vì mạng wifi rớt từ lúc nào (đây là điểm khó chịu nhất ở các fw cũ hơn).

Tạm thời đành sống chung với lũ (biết bệnh rồi mà), cần chú ý mỗi vụ reboot or mất sóng wifi là cắm pc chỉnh lại tý thôi

Nhân tiện bạn cho hỏi thêm chút về vụ iptv. Hiện mình dùng 200f cho dịch vụ Fiber Home TV của vnpt, dv iptv và internet được setup trên 2 vlan riêng biệt và map cho các cổng LAN & SSID. Hơi bất tiện là phải chuyển các kết nối khi dùng dv internet & iptv. Có cách nào để dùng chung port LAN or SSID cho cả 2 dv được không? Mình có nghe nói là bật Enable IGMP Proxy và config được nhưng chưa rõ cụ thể thế nào. Nếu được bạn chỉ dẫn giúp.

Tks!

thay đổi nội dung bởi: laodatma, 23-02-2014 lúc 04:24 PM.
laodatma is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Có 1 người đã cám ơn laodatma cho bài viết này:
AnPhat09 (24-02-2014)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp bài

Quyền hạn của bạn
Bạn không có quyền gởi bài viết mới
Bạn không có quyền gởi bài trả lời
Bạn không có quyền gởi file đính kèm
Bạn không có quyền sửa chửa bài viết

vB code đang Mở